สถิติทีมเรอัล มาดริด บ่งชี้ทั้งประสิทธิภาพในเกมรุก การจัดระเบียบเกมรับ การควบคุมการครองบอล และความแม่นยำในการส่งบอลในทุกรายการแข่งขันที่สโมสรลงเล่น แต่ละสถิติ/ตัวชี้วัดถูกนำไปใช้ในการทำนายผลการแข่งขัน การวิเคราะห์แฮนดิแคป ตลาดสกอร์รวม และอัตราต่อรองแชมป์สำหรับลาลีกาและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกในฤดูกาล 2024/25 ภายใต้การคุมทีมของ คาร์โล อันเชล็อตติ สะท้อนถึงขุมกำลังที่สร้างขึ้นจากการเปลี่ยนจังหวะเกมอย่างรวดเร็ว เกมรุกริมเส้นที่อันตราย และการย้ายเข้ามาของ คีเลียน เอ็มบัปเป้ โดย เอ็มบัปเป้ นำเป็นดาวซัลโวด้วยจำนวน 31 ประตูในลาลีกา ขณะที่ จูด เบลลิงแฮม เป็นตัวขับเคลื่อนการสร้างสรรค์โอกาส และ ติโบต์ กูร์ตัวส์ คุมแนวรับได้อย่างแข็งแกร่ง สถิติเกมเหย้าในลีกที่ชนะ 17 นัดจาก 19 นัดที่ ซานติอาโก เบร์นาเบว เป็นตัวกำหนดโครงสร้างสถิติโดยรวมของสโมสรตลอดทั้งฤดูกาล

เรอัล มาดริด ชนะ (41)
ชัยชนะของเรอัล มาดริด (41) แสดงถึงจำนวนการแข่งขันอย่างเป็นทางการทั้งหมดที่ทีมคว้าชัยชนะในทั้ง 6 รายการแข่งขันประจำฤดูกาล 2024/25
เรอัล มาดริด เสมอ (7)
การเสมอของเรอัล มาดริด (7) บ่งบอกถึงนัดการแข่งขันที่จบลงโดยไม่มีผู้ชนะ ซึ่งรวมถึงผลเสมอ 6 นัดในลาลีกา และผลเสมอ 4-4 ในรอบรองชนะเลิศ โกปาเดลเรย์ กับ เรอัล โซเซียดาด
เรอัล มาดริด แพ้ (14)
ความพ่ายแพ้ของเรอัล มาดริด (14) สะท้อนถึงการปราชัยในลาลีกา,ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก, นัดชิงชนะเลิศ โกปาเดลเรย์ และนัดชิงชนะเลิศ ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา ที่พบกับ บาร์เซโลนา
เรอัล มาดริด ชนะสนามกลาง (3)
ชัยชนะในสนามกลางของเรอัล มาดริด (3) แสดงถึงการคว้าชัย ณ สนามแข่งขันที่เป็นกลาง ครอบคลุมเกม ยูฟ่า ซูเปอร์คัพ กับ อตาลันต้า, นัดชิงชนะเลิศ อินเตอร์คอนติเนนตัล คัพ กับ ปาชูก้า และรอบรองชนะเลิศ ซูเปร์โกปา กับ มายอร์กา
เรอัล มาดริด เสมอสนามกลาง (0)
ผลเสมอในสนามกลางของเรอัล มาดริด (0) ยืนยันว่าทุกนัดที่ลงเล่น ณ สนามแข่งขันที่เป็นกลางในฤดูกาล 2024/25 มีผลแพ้ชนะทุกนัด
เรอัล มาดริด แพ้สนามกลาง (2)
ความพ่ายแพ้ในสนามกลางของเรอัล มาดริด (2) หมายถึงการปราชัย 5-2 ในนัดชิงชนะเลิศ ซูเปร์โกปา ที่เมืองญิดดะฮ์ และการพ่ายแพ้ในช่วงต่อเวลาพิเศษ 3-2 ในนัดชิงชนะเลิศ โกปาเดลเรย์ ที่เมืองเซบียา ซึ่งทั้งสองนัดเป็นการพบกับ บาร์เซโลนา
เรอัล มาดริด อัตราการชนะ (66.1%)
อัตราการชนะ (66.1%) วัดเป็นเปอร์เซ็นต์ของนัดการแข่งขันที่เรอัล มาดริด คว้าชัยชนะจากทั้งหมด 62 นัดในทุกรายการแข่งขันตลอดฤดูกาล 2024/25
เรอัล มาดริด คะแนนรวมลาลีกา (84)
คะแนนรวม (84) สะท้อนถึงผลงานในลีกของเรอัล มาดริด ตลอด 38 นัดในลาลีกา โดยจบอันดับสองตามหลัง บาร์เซโลนา
เรอัล มาดริด แต้มเฉลี่ยต่อเกมในลาลีกา(2.21)
แต้มเฉลี่ยต่อเกม (2.21) วัดจากคะแนนเฉลี่ยที่เรอัล มาดริด ทำได้ต่อนัดในลาลีกา ตลอดฤดูกาล 2024/25
เรอัล มาดริด จำนวนคลีนชีตลาลีกา (12)
คลีนชีต (12) แสดงถึงนัดการแข่งขันในลาลีกาที่ เรอัล มาดริด ไม่เสียประตูให้คู่แข่งตลอดฤดูกาล 2024/25
ฤดูกาล 2024/25 ของเรอัล มาดริด จบลงด้วยสถิติชนะ 34 นัด เสมอ 6 นัด และแพ้ 12 นัด จากทั้งหมด 52 นัดในลาลีกา และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยทำได้ 107 ประตู และเสียไป 60 ประตู เอ็มบัปเป้ นำทัพเกมรุกด้วยการทำ 38 ประตูจากทั้งสองรายการแข่งขัน โดยได้รับการสนับสนุนจาก เบลลิงแฮม ที่ทำ 13 แอสซิสต์จากแดนกลาง ทีมมีอัตราการครองบอลเฉลี่ย 59.0% และความแม่นยำในการส่งบอล 88.8% ในทุกนัดการแข่งขัน การเก็บได้ 13 คลีนชีตสะท้อนถึงแนวรับที่ได้รับผลกระทบจากอาการบาดเจ็บระยะยาวของ ดานี่ การ์บาฆาล และ เอแดร์ มิลิเตา โดย เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ เป็นผู้เล่นที่ลงสนามมากนาทีที่สุด ทั้งในบทบาทกองกลางและแบ็กขวา
สรุปสถิติของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | ลาลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| จำนวนนัดที่ลงเล่น | 38 | 14 | 52 |
| ชนะ | 26 | 8 | 34 |
| เสมอ | 6 | 0 | 6 |
| แพ้ | 6 | 6 | 12 |
| ประตูที่ทำได้ | 78 | 29 | 107 |
| ประตูที่เสีย | 38 | 22 | 60 |
| ผลต่างประตูได้เสีย | +40 | +7 | +47 |
| คลีนชีต | 12 | 1 | 13 |
| คะแนน (ลีก / รอบลีก) | 84 | 15 | 99 |
| ครองบอลเฉลี่ย | 60.1% | 56.0% | 59.0% |
| ความแม่นยำในการส่งบอล | 89.0% | 88.1% | 88.8% |
| คลีนชีต | 16.2 | 15.1 | 15.9 |
| ยิงเข้ากรอบ/นัด | 6.4 | 5.6 | 6.2 |
| เตะมุม/นัด | 5.8 | 5.4 | 5.7 |
| ใบเหลือง | 74 | 26 | 100 |
| ใบแดง | 3 | 0 | 3 |
| ดาวซัลโวของทีม | คีเลียน เอ็มบัปเป้ (31) | วินิซิอุส จูเนียร์ (8) | คีเลียน เอ็มบัปเป้ (38) |
| ผู้ส่งบอลทำประตูสูงสุด | จูด เบลลิงแฮม (8) | จูด เบลลิงแฮม (5) | จูด เบลลิงแฮม (13) |
| นาทีที่ลงเล่นมากที่สุด | เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ |
ฤดูกาล 2024/25 ของเรอัล มาดริด ทำผลงานได้ไม่เทียบเท่ากับมาตรฐานในฤดูกาล 2023/24 ซึ่งสโมสรคว้าแชมป์ลาลีกาด้วยคะแนน 95 แต้ม ทำได้ 87 ประตู และเสียเพียง 26 ประตูเท่านั้น ขณะที่ทีมชุดฤดูกาล 2024/25 ทำประตูในลีกได้น้อยลง 9 ประตู และเสียประตูเพิ่มขึ้น 12 ประตู จบอันดับสองด้วยคะแนน 84 แต้มตามหลัง บาร์เซโลนา นอกจากนี้ ความพ่ายแพ้ด้วยสกอร์รวม 5-1 ในรอบก่อนรองชนะเลิศต่อ อาร์เซนอล ยังยุติเส้นทางการป้องกันแชมป์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกหลังจากเพิ่งชูถ้วยชนะเลิศ 2024 ที่เวมบลีย์ไปเพียงปีก่อนหน้า
เกมรุกของเรอัล มาดริด พึ่งพาความเร็วในการเปลี่ยนจังหวะเกม การเลี้ยงบอลลุยเข้าใส่คู่แข่งจากฝั่งซ้าย และการสอดขึ้นมาเติมเกมจากแดนกลาง เอ็มบัปเป้ เปลี่ยนโอกาสเป็น 31 ประตู จากทั้งหมด 78 ประตูในลีกของทีม ขณะที่ วินิซิอุส จูเนียร์ ทำเพิ่มได้อีก 11 ประตูจากพื้นที่ริมเส้นฝั่งซ้าย ทีมมีสถิติยิงทั้งหมดเฉลี่ย 16.2 ครั้งต่อเกมในลีก และเป็นการยิงเข้ากรอบ 6.4 ครั้ง ค่า xG (ความน่าจะเป็นในการทำประตู) สูงถึง 74.6 ในลาลีกา ซึ่งต่ำกว่าจำนวนประตูที่ทำได้จริงเล็กน้อยที่ 78 ประตู ทั้งนี้ ทีมสร้างสรรค์โอกาสจะแจ้งได้ถึง 98 ครั้งในลีก สะท้อนถึงมิติการทำเกมอันยอดเยี่ยมของ เบลลิงแฮม และ อาร์ดา กูแลร์
สถิติเกมรุกของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | ลาลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| ประตูที่ทำได้ | 78 | 29 | 107 |
| โอกาสยิงต่อเกม | 16.2 | 15.1 | 15.9 |
| ยิงเข้ากรอบต่อแมตช์ | 6.4 | 5.6 | 6.2 |
| การสร้างโอกาสทอง | 98 | 34 | 132 |
| xG (xG) | 74.6 | 27.1 | 101.7 |
| แอสซิสต์ | 58 | 22 | 80 |
| ดาวซัลโวของทีม | คีเลียน เอ็มบัปเป้ (31) | วินิซิอุส จูเนียร์ (8) | คีเลียน เอ็มบัปเป้ (38) |
| ผู้ส่งบอลทำประตูสูงสุด | จูด เบลลิงแฮม (8) | จูด เบลลิงแฮม (5) | จูด เบลลิงแฮม (13) |
เรอัล มาดริด เสียไป 60 ประตู จากการลงเล่น 52 นัดในลาลีกา และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยมีสถิติการสกัดบอล (แทกเกิล) เฉลี่ย 14.9 ครั้ง และการตัดบอลเฉลี่ย 8.3 ครั้งต่อเกม กูร์กตัวส์ ทำสถิติการเซฟเฉลี่ย 2.6 ครั้งต่อนัด และเก็บได้ 12 คลีนชีตจากทั้งสองรายการแข่งขัน สถิติการบล็อกบอลเฉลี่ยอยู่ที่ 3.2 ครั้งต่อเกม โดยมี อันโตนิโอ รูดิเกอร์ และ ราอูล อาเซนซิโอ เป็นผู้นำในแผงแนวรับ อาการบาดเจ็บระยะยาวของ การ์บาฆาล และ มิลิเตา ส่งผลให้ต้องปรับเปลี่ยนแผงหลังอยู่ตลอดเวลา และ ออเรเลียง ชูอาเมนี ต้องถอยลงมายืนเป็นเซ็นเตอร์แบ็กจำเป็นอยู่หลายช่วงเวลา โดยจำนวน 38 ประตูที่เสียไปในลีกนับเป็นสถิติที่สูงที่สุดนับตั้งแต่ฤดูกาล 2018/19
สถิติเกมรับของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | ลาลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| ประตูที่เสีย | 38 | 22 | 60 |
| คลีนชีต | 12 | 1 | 13 |
| การเข้าสกัดต่อแมตช์ | 14.6 | 15.8 | 14.9 |
| การตัดบอลต่อแมตช์ | 8.2 | 8.7 | 8.3 |
| การบล็อกลูกยิงต่อแมตช์ | 3.1 | 3.6 | 3.2 |
| การเซฟของผู้รักษาประตูต่อแมตช์ | 2.4 | 3.3 | 2.6 |
| คลีนชีตผู้รักษาประตู | 11 | 1 | 12 |
เรอัล มาดริด มีสถิติการครองบอลเฉลี่ย 59.0% เปอร์เซ็นต์ พร้อมด้วยความแม่นยำในการส่งบอล 88.8% และการส่งบอลเฉลี่ย 576 ครั้งต่อแมตช์จากทั้งสองรายการแข่งขัน ความแม่นยำในการวางบอลยาวอยู่ที่ 58% ซึ่งสะท้อนถึงการวางบอลข้ามฟากเพื่อเปิดทางให้ วินิซิอุส และ โรดรีโก ทำเกม ความแม่นยำในการเปิดบอลจากด้านข้างอยู่ที่ 24% ซึ่งเป็นผลงานการเปิดบอลจาก ลูคัส บาสเกซ, ฟราน การ์เซีย และ แฟร์ล็องด์ เมนดี้ ขณะที่การจ่ายบอลขึ้นหน้าเพื่อทำเกมรุกมีค่าเฉลี่ย 51 ครั้งต่อแมตช์ ภายใต้การขับเคลื่อนของ วัลเวร์เด้, ลูก้า โมดริช และ ชูอาเมนี่ โดยเปอร์เซ็นต์การครองบอลจะยิ่งเพิ่มสูงขึ้นเมื่อเล่นที่ เบร์นาเบว เนื่องจากคู่แข่งมักจะลงไปตั้งรับลึก
สถิติการครองบอลของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | ลาลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| เปอร์เซ็นต์การครองบอล | 60.1% | 56.0% | 59.0% |
| ความแม่นยำในการส่งบอล | 89.0% | 88.1% | 88.8% |
| การส่งบอลต่อแมตช์ | 586 | 548 | 576 |
| ความแม่นยำในการวางบอลยาว | 58% | 56% | 58% |
| ความแม่นยำในการเปิดบอลจากด้านข้าง | 24% | 22% | 24% |
| การจ่ายบอลขึ้นหน้าเพื่อทำเกมรุก | 52 | 47 | 51 |
สถิติผลงานของทีมเรอัล มาดริด จะติดตามผู้เล่นที่มีส่วนร่วมในการทำประตูและแอสซิสต์ของสโมสรตลอดฤดูกาล 2024/25 ในศึกลาลีกา เอ็มบัปเป แบกรับภาระการทำประตูด้วยผลงาน 31 ประตู ซึ่งคิดเป็นเกือบสามเท่าของยอดรวมจากเพื่อนร่วมทีมคนอื่น ๆ วินิซิอุส และ เบลลิงแฮม ช่วยเสริมผลงานการมีส่วนร่วมกับประตูเป็นตัวเลขสองหลักจากตำแหน่งปีกซ้ายและกองกลาง ยอดรวมการแอสซิสต์สะท้อนให้เห็นถึงมิติการสร้างสรรค์เกมของเบลลิงแฮม และ อาร์ดา กูแลร์ ตัวเลือกฤดูกาลและรอบการแข่งขันจะอัปเดตทุกตารางให้เป็นตามฤดูกาลที่เลือก

ดาวซัลโวสูงสุด
ตารางด้านล่างแสดงรายชื่อดาวซัลโวสูงสุดของเรอัล มาดริด ในลาลีกา 2024/25
| ผู้เล่น | ประตู | นัดที่ลงสนาม |
|---|---|---|
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | 31 | 34 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 11 | 30 |
| จูด เบลลิงแฮม | 9 | 31 |
| โรดรีโก | 6 | 34 |
แอสซิสต์สูงสุด
ตารางด้านล่างแสดงรายชื่อผู้ทำแอสซิสต์สูงสุดของเรอัล มาดริด ในลาลีกา 2024/25
| ผู้เล่น | แอสซิสต์ | นัดที่ลงสนาม |
|---|---|---|
| จูด เบลลิงแฮม | 8 | 31 |
| อาร์ดา กูแลร์ | 7 | 31 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 6 | 30 |
| เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | 5 | 36 |
สถิติย้อนหลังของทีมเรอัล มาดริด เปรียบเทียบจำนวนประตู, คะแนน, ชนะ, การครองบอล และการส่งบอล ตลอดสามฤดูกาลล่าสุดในลาลีกา โดยแคมเปญ 2023/24 ถือเป็นมาตรฐานระดับแถวหน้ายุคใหม่ ด้วยการแพ้ในลีกเพียงนัดเดียวจาก 38 นัดที่ลงเล่น ส่วนฤดูกาล 2024/25 ซึ่งเป็นการย้ายเข้ามาของ เอ็มบัปเป้ และทำไป 31 ประตูในลีก ทว่าสโมสรยังคงจบด้วยการมีคะแนนตามหลัง บาร์เซโลนา อยู่สี่คะแนน ด้านทีมชุดฤดูกาล 2022/23 ก็จบอันดับสองเช่นกัน โดยตามหลังทีมแชมป์อยู่สิบคะแนน ทั้งนี้ สามารถใช้ตัวเลือกเพื่อสลับดูระหว่างฤดูกาลและรายการแข่งขันต่างๆ ได้

สถิติย้อนหลังของทีมเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ฤดูกาล | ชนะ | ประตู | คะแนน | การครองบอล | ความแม่นยำในการส่งบอล |
|---|---|---|---|---|---|
| 2024/25 ลาลีกา | 26 | 78 | 84 | 60.1% | 89.0% |
| 2023/24 ลาลีกา | 29 | 87 | 95 | 59.2% | 89.6% |
| 2022/23 ลาลีกา | 24 | 75 | 78 | 60.5% | 89.2% |
ทีมชุดฤดูกาล 2023/24 เสียไป 26 ประตูในลีก ซึ่งน้อยกว่าทีมชุด 2024/25 อยู่ 12 ประตู และน้อยกว่าทีมชุด 2022/23 อยู่สิบประตู ขณะที่ผลงาน 31 ประตูของ เอ็มบัปเป้ ในฤดูกาล 2024/25 นับเป็นสถิติผลงานส่วนบุคคลในลีกที่ดีที่สุดจากทั้งสามฤดูกาล แม้ว่าจำนวนประตูรวมของทีมจะลดลงไปเก้าประตูเมื่อเทียบกับฤดูกาล 2023/24
สถิติตารางการแข่งขันและโปรแกรมการแข่งขันของเรอัล มาดริด เน้นให้เห็นถึงความยากง่ายของโปรแกรม, ความถี่ของแมตช์แข่งขัน และช่องว่างระหว่างผลงานในลีกกับรอบน็อคเอาต์ โดยในฤดูกาล 2024/25 มีการแข่งขันอัดแน่นถึง 62 นัดที่ลงเล่น ภายในสิบเดือนจากหกรายการแข่งขัน ด้านแคมเปญลาลีกาฤดูกาล 2024/25 ทำผลงานชนะ 26 นัด และเสมอ 6 นัด เทียบกับสถิติชนะ 29 นัด และเสมอ 8 นัด ในฤดูกาล 2023/24 ทั้งนี้ ผลเสมอทั้งหกนัดในลีกของฤดูกาล 2024/25 เกิดขึ้นในเกมเยือนทั้งหมด ซึ่งบ่งชี้ถึงฟอร์มการเล่นนอกบ้านที่ดร็อปลง นอกจากนี้ เกมยุโรปช่วงกลางสัปดาห์ยังส่งผลกระทบให้สะดุดในเกมสุดสัปดาห์ตามมาหลายครั้ง รวมถึงการบุกไปพ่ายที่ เอสปันญ่อล และ เรอัล เบติส การวิเคราะห์เดิมพันจึงต้องพิจารณาปัจจัยความแออัดของโปรแกรม, การเดินทาง และความเสี่ยงในการหมุนเวียนนักเตะควบคู่ไปกับฟอร์มการเล่น โดยสามารถดูโปรแกรมการแข่งขันในลีกนัดถัดไปทั้งหมดได้ที่ ตารางการแข่งขันและโปรแกรมแข่งของเรอัล มาดริด ฉบับเต็ม
โปรแกรมการแข่งขันช่วงท้ายฤดูกาล 2024/25 ของเรอัล มาดริด ในลาลีกา แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
บันทึกการแข่งขันของเรอัล มาดริด (2024/25 ห้านัดสุดท้ายในลาลีกา)
| วันที่ | รายการแข่งขัน | คู่แข่ง | สนามแข่งขัน | ผลการแข่งขัน |
|---|---|---|---|---|
| 04-05-25 | ลาลีกา | เซลตา บีโก | ซานติอาโก เบร์นาเบว | 3 : 2 |
| 11-05-25 | ลาลีกา | บาร์เซโลนา | เอสตาดิ โอลิมปิก ยูอิส กอมปานีส์ | 3 : 4 |
| 14-05-25 | ลาลีกา | มายอร์กา | ซานติอาโก เบร์นาเบว | 2 : 1 |
| 18-05-25 | ลาลีกา | เซบีย่า | รามอน ซานเชซ ปิซฆวน | 2 : 0 |
| 24-05-25 | ลาลีกา | เรอัล โซเซียดาด | ซานติอาโก เบร์นาเบว | 2 : 0 |
สถิติขุมกำลังนักเตะของเรอัล มาดริด สะท้อนถึงแนวทางแท็กติกของ คาร์โล อันเชล็อตติ ทั้งในส่วนของเกมรุก, กองกลาง และเกมรับ ในฤดูกาล 2024/25 โดยระบบการเล่นเน้นการส่งบอลแนวลึกที่รวดเร็ว, การให้อิสระแก่แนวรุกในการสลับตำแหน่ง และการใช้แดนกลางคอยซ้อนพื้นที่ให้ฟูลแบ็กที่เติมเกมรุก ทั้งยังมีการเพรสซิ่งสูงขึ้นเมื่อเจอกับทีมที่เซ็ตบอลจากแดนหลัง ขณะเดียวกันก็ใช้การตั้งรับแบบมิดบล็อกคอยคุมพื้นที่ตรงกลางเมื่อเผชิญหน้ากับคู่แข่งที่แข็งแกร่งกว่า โดย เอ็มบัปเป้ นำเป็นดาวซัลโวของทีมด้วยผลงาน 31 ประตู, 3 แอสซิสต์ จากการลงสนาม 34 นัดที่ลงสนาม ด้าน วินิซิอุส ยิงเพิ่มอีก 11 ประตู และ 6 แอสซิสต์ ส่วน เบลลิงแฮม ทำได้ 9 ประตู ขณะที่ อาร์ดา กูแลร์ ทำสถิติจ่ายบอลสำคัญสูงสุดในทีมที่ 56 ครั้ง, ชูอาเมนี ตัดฟาวล์และแท็กเกิลสูงสุดที่ 58 ครั้ง และ รูดิเกอร์ ทำการตัดบอลไป 41 ครั้ง
สถิติขุมกำลังนักเตะของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ประตู | แอสซิสต์ | นัดที่ลงสนาม | จ่ายบอลสำคัญ | ชนะการเข้าสกัด | การตัดบอล |
|---|---|---|---|---|---|---|
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | 31 | 3 | 34 | 41 | 9 | 4 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 11 | 6 | 30 | 52 | 18 | 6 |
| จูด เบลลิงแฮม | 9 | 8 | 31 | 54 | 39 | 15 |
| อาร์ดา กูแลร์ | 3 | 7 | 31 | 56 | 12 | 8 |
| ออเรเลียง ชูอาเมนี | 1 | 1 | 31 | 14 | 58 | 34 |
| อันโตนิโอ รูดิเกอร์ | 0 | 1 | 29 | 6 | 31 | 41 |
สถิติการส่งบอลของเรอัล มาดริด แสดงให้เห็นผู้เล่นที่มีบทบาทสำคัญในการลำเลียงบอลและสร้างสรรค์โอกาสในฤดูกาล 2024/25 โดยรือดิเกอร์นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยการส่งบอลต่อแมตช์ 66.1 ครั้ง ที่ความแม่นยำ 93.8% ด้านชูอาเมนีทำสถิติจ่ายบอลสำเร็จสูงสุดในบรรดาผู้เล่นตัวจริงสม่ำเสมอที่ 94.6% ขณะที่บัลเบร์เดช่วยเพิ่มอีก 64.8 ครั้งสำหรับการส่งบอลต่อแมตช์จากการเล่นทั้งในแดนกลางและแบ็กขวา ส่วนเบลลิงแฮมครองอันดับหนึ่งในตารางแอสซิสต์ด้วยจำนวน 8 ครั้ง
สถิติการส่งบอลของผู้เล่นของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | การส่งบอลต่อแมตช์ | ความแม่นยำในการส่งบอล | แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|
| อันโตนิโอ รูดิเกอร์ | 66.1 | 93.8% | 1 |
| เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | 64.8 | 92.1% | 5 |
| ออเรเลียง ชูอาเมนี | 62.3 | 94.6% | 1 |
| ลูก้า โมดริช | 48.5 | 91.2% | 4 |
| จูด เบลลิงแฮม | 44.2 | 87.6% | 8 |
| อาร์ดา กูแลร์ | 38.9 | 88.3% | 7 |
สถิติการมีส่วนร่วมกับประตูของเรอัล มาดริด เป็นการรวมจำนวนประตูและแอสซิสต์เพื่อวัดอิทธิพลในเกมรุกโดยรวมในฤดูกาล 2024/25 โดยเอ็มบัปเปนำเป็นอันดับหนึ่งของทีมจากการมีส่วนร่วม 34 ครั้ง แบ่งเป็น 31 ประตูและ 3 แอสซิสต์ ตามมาด้วยวินิซิอุสที่ทำได้ 11 ประตูกับ 6 แอสซิสต์ รวมเป็น 17 ครั้ง ส่วนเบลลิงแฮมทำตัวเลขรวมเท่ากันที่ 9 ประตูกับ 8 แอสซิสต์ และ อาร์ดา กูแลร์ รั้งอันดับในกลุ่มท็อปโฟร์ด้วยการมีส่วนร่วม 10 ครั้ง ซึ่งนับเป็นฤดูกาลที่ยอดเยี่ยมที่สุดในอาชีพค้าแข้งของเขากับสโมสร
สถิติการมีส่วนร่วมกับประตูของผู้เล่นของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ประตู | แอสซิสต์ | การมีส่วนร่วมในการทำประตู |
|---|---|---|---|
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | 31 | 3 | 34 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 11 | 6 | 17 |
| จูด เบลลิงแฮม | 9 | 8 | 17 |
| อาร์ดา กูแลร์ | 3 | 7 | 10 |
สถิติการยิงของเรอัล มาดริด บ่งบอกถึงปริมาณการสับไกและประสิทธิภาพในการจบสกอร์ในฤดูกาล 2024/25 ของลาลีกาโดยเอ็มบัปเปนำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยโอกาสยิงต่อเกม 4.4 ครั้ง และยิงทั้งหมด 150 ครั้ง ซึ่งอัตราการเปลี่ยนเป็นประตู 20.7% จาก 31 ประตู ตอกย้ำบทบาทการเป็นตัวจบสกอร์หลักของทีม ขณะที่วินิซิอุสเพิ่มโอกาสยิงต่อเกมอีก 3.1 ครั้งและทำได้ 11 ประตู ด้านเบลลิงแฮมช่วยเติมโอกาสยิงต่อเกม 2.2 ครั้งพร้อมทำได้ 9 ประตูจากตำแหน่งกองกลาง
สถิติการยิงของผู้เล่นของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | โอกาสยิงต่อเกม | โอกาสยิงทั้งหมด | ประตู | อัตราการเปลี่ยนเป็นประตู |
|---|---|---|---|---|
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | 4.4 | 150 | 31 | 20.7% |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 3.1 | 93 | 11 | 11.8% |
| จูด เบลลิงแฮม | 2.2 | 68 | 9 | 13.2% |
| เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | 1.9 | 68 | 6 | 8.8% |
สถิติเกมรับของเรอัล มาดริด เน้นย้ำให้เห็นถึงผู้เล่นที่มีส่วนร่วมมากที่สุดในการสกัดบอล (แทกเกิล) การตัดบอล การแย่งบอลกลับมาครอง และการบล็อกบอลในฤดูกาล 2024/25 โดยชูอาเมนีนำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยการสกัดบอล (แทกเกิล) 2.4 ครั้งและทำสถิติการตัดบอลต่อแมตช์ 1.5 ครั้ง อีกทั้งยังแย่งบอลกลับมาครองได้ 168 ครั้ง บัลเบร์เดช่วยเพิ่มสถิติการเข้าสกัดต่อแมตช์ 1.8 ครั้งจากการลงเล่นทั้งมิดฟิลด์และแบ็กขวา รือดิเกอร์ทำสถิติการตัดบอลต่อแมตช์ 1.6 ครั้งในตำแหน่งเซ็นเตอร์แบ็ก ส่วนราอูล อาเซนซิโอ ทำสถิติการบล็อกบอลสูงสุดที่ 26 ครั้งหลังจากก้าวขึ้นสู่ทีมชุดใหญ่
สถิติผู้เล่นเกมรับของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | การเข้าสกัดต่อแมตช์ | การตัดบอลต่อแมตช์ | แย่งบอลกลับมาครอง | การบล็อกบอล |
|---|---|---|---|---|
| ออเรเลียง ชูอาเมนี | 2.4 | 1.5 | 168 | 14 |
| เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | 1.8 | 0.9 | 182 | 9 |
| อันโตนิโอ รูดิเกอร์ | 1.2 | 1.6 | 121 | 18 |
| ราอูล อาเซนซิโอ | 1.5 | 1.4 | 96 | 26 |
เหล่านักเตะยอดเยี่ยมของเรอัล มาดริด ต่างทำผลงานได้อย่างโดดเด่นในสถิติสำคัญประจำฤดูกาล 2024/25 โดย เอ็มบัปเป้ นำเป็นดาวซัลโวด้วยจำนวน 31 ประตูในลีก ขณะที่ เบลลิงแฮม ทำผลงานยอดเยี่ยมด้วยการทำไป 8 แอสซิสต์ ด้าน วัลเวร์เด้ คุมเกมได้อย่างแข็งแกร่งในแดนกลาง และ รือดิเกอร์ เป็นหัวใจสำคัญในแนวรับ สำหรับ กูร์กตัวส์ เก็บไปได้ 11 คลีนชีตในลีก และ ลูก้า โมดริช ได้รับหน้าที่สวมปลอกแขนกัปตันทีมในฤดูกาลสุดท้ายของเขากับสโมสร
นักเตะยอดเยี่ยมของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| หมวดหมู่ | ผู้เล่น |
|---|---|
| ดาวซัลโวสูงสุด | คีเลียน เอ็มบัปเป้ (31 ประตู) |
| ผู้ทำแอสซิสต์สูงสุด | จูด เบลลิงแฮม (8 แอสซิสต์) |
| กองกลางยอดเยี่ยม | เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ |
| กองหลังยอดเยี่ยม | อันโตนิโอ รูดิเกอร์ |
| ผู้รักษาประตูยอดเยี่ยม | ติโบต์ กูร์ตัวส์ |
| คลีนชีต | 12 (จำนวนประตูรวมของทีม, ลาลีกา) |
| ผู้เล่นที่ได้คะแนนเรตติ้งสูงสุด | คีเลียน เอ็มบัปเป้ |
| นักเตะดาวรุ่งพรสวรรค์ | อาร์ดา กูแลร์ |
| กัปตันทีม | ลูก้า โมดริช |
สถิติการค้าแข้งของนักเตะเรอัล มาดริด สรุปนัดที่ลงสนาม ประตู และเกียรติประวัติต่าง ๆ ของบรรดาแกนหลักในทีมจนถึงสิ้นสุดฤดูกาล 2024/25 การ์บาฆัลมีสถิติในฟุตบอลยุโรปที่ยอดเยี่ยมที่สุด โดยคว้าแชมป์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกร่วมกับสโมสรถึง 6 สมัย กูร์กตัวส์, บัลเบร์เด และวินิซิอุส ต่างเคยชูถ้วยใบนี้มาแล้วในปี 2022 และ 2024 ด้านเบลลิงแฮมคว้าแชมป์ลาลีกาและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้ตั้งแต่ฤดูกาลแรกของเขา เอ็มบัปเป้คว้ารางวัลรองเท้าทองคำยุโรปในฤดูกาลประเดิมสนามด้วยผลงาน 31 ประตูในลีก
สถิติการค้าแข้งของนักเตะเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ตำแหน่ง | นัดที่ลงสนามของเรอัล มาดริด | ประตูของเรอัล มาดริด | แอสซิสต์ของเรอัล มาดริด | ฤดูกาลที่อยู่กับสโมสร | ประเดิมสนามทีมชุดใหญ่ | แชมป์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก | เรตติ้งฤดูกาล |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ติโบต์ กูร์ตัวส์ | GK | 262 | 0 | 1 | 7 | 2018 | 2 | 7.1 |
| ดานิ การ์บาฆัล | RB | 446 | 13 | 70 | 12 | 2013 | 6 | 7.0 |
| เฟเดริโก้ วัลเวร์เด้ | CM | 335 | 30 | 33 | 7 | 2018 | 2 | 7.3 |
| จูด เบลลิงแฮม | AM | 100 | 38 | 24 | 2 | 2023 | 1 | 7.4 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | LW | 326 | 106 | 85 | 7 | 2018 | 2 | 7.6 |
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | กองหน้า | 56 | 43 | 5 | 1 | 2024 | 0 | 7.8 |
สถิติระเบียบวินัยของเรอัล มาดริด รวบรวมข้อมูลใบเตือน การทำฟาวล์ และการถูกไล่ออกตลอดฤดูกาล 2024/25 ในลาลีกา ชูอาเมนีมีสถิติสูงสุดในทีมด้วยการรับ 9 ใบเหลือง และมีการทำฟาวล์ต่อเกมอยู่ที่ 1.32 ครั้ง วินิซิอุสตามมาเป็นอันดับสองด้วย 8 ใบเตือน รวมถึงอีกหนึ่งใบแดงในเกมเยือน บาเลนเซีย เมื่อเดือนมกราคม 2025 เอ็มบัปเป้ได้รับใบแดงในเกมพบ อลาเบส เมื่อเดือนเมษายน และเบลลิงแฮมโดนไล่ออกที่ โอซาซูนา ในเดือนกุมภาพันธ์ ทั้งนี้ เบลลิงแฮมทำฟาวล์ไป 47 ครั้ง ซึ่งเป็นตัวเลขที่สูงที่สุดในทีม สโมสรได้รับใบเหลืองรวม 74 ใบ และใบแดง 3 ใบ รั้งอันดับที่ 14 ในตารางแฟร์เพลย์ของลีก
สถิติระเบียบวินัยของเรอัล มาดริด แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ใบเหลือง | ใบแดง | การทำฟาวล์รวม | การทำฟาวล์ต่อเกม |
|---|---|---|---|---|
| ออเรเลียง ชูอาเมนี | 9 | 0 | 41 | 1.32 |
| วินิซิอุส จูเนียร์ | 8 | 1 | 33 | 1.10 |
| จูด เบลลิงแฮม | 6 | 1 | 47 | 1.52 |
| คีเลียน เอ็มบัปเป้ | 3 | 1 | 22 | 0.65 |
สถิติสนามแข่งขันของเรอัล มาดริดเปรียบเทียบผลงานที่ซานติอาโก เบร์นาเบว การเล่นนอกบ้าน และสนามเป็นกลางในฤดูกาล 2024/25 โดยเกมเหย้าในลาลีกา นัดที่ลงเล่นทั้งหมดทำผลงาน ชนะ 17 เสมอ 0 และ แพ้ 2 นัด พร้อมมีประตูที่ทำได้ 48 ประตู ส่วนเกมเยือนในลาลีกา ทำผลงาน ชนะ 9 เสมอ 6 และ แพ้ 4 นัด ยิงได้ 30 ประตู สำหรับนัดที่ลงเล่นในสนามเป็นกลาง ซึ่งครอบคลุมยูฟ่าซูเปอร์คัพ, อินเตอร์คอนติเนนตัลคัพ, ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา และนัดชิงชนะเลิศโกปาเดลเรย์ ทำผลงาน ชนะ 3 และ เสมอ 0 นัด โดยความพ่ายแพ้ในลีกคาบ้านเพียงอย่างเดียวเกิดขึ้นในการเจอกับบาร์เซโลนาและบาเลนเซีย การวิเคราะห์การเดิมพันให้ความสำคัญอย่างยิ่งกับความแตกต่างระหว่างฟอร์มเกมเหย้าและฟอร์มนอกบ้าน โดยเฉพาะในตลาดแฮนดิแคป HDP และจำนวนประตูรวม O/U
สถิติสนามแข่งขันของเรอัล มาดริดแสดงไว้ในตารางด้านล่างนี้
| สถิติ | เกมเหย้า (ลาลีกา) | เกมเยือน (ลาลีกา) | สนามเป็นกลาง (นัดชิงบอลถ้วยและซูเปร์โกปา) |
|---|---|---|---|
| นัดที่ลงเล่น | 19 | 19 | 5 |
| ชนะ | 17 | 9 | 3 |
| เสมอ | 0 | 6 | 0 |
| แพ้ | 2 | 4 | 2 |
| ประตูที่ทำได้ | 48 | 30 | 12 |
สถิติผลงานตามรายการแข่งขันของเรอัล มาดริดเปรียบเทียบผลงานจากทั้ง 6 รายการแข่งขันในฤดูกาล 2024/25 โดยในลาลีกาทำผลงาน ชนะ 26 นัด และยิงได้ 78 ประตู จากการลงเล่น 38 นัด ส่วนในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกทำผลงาน ชนะ 8 นัด และยิงได้ 29 ประตู จากการลงเล่น 14 นัด ซึ่งจบลงด้วยการตกรอบก่อนรองชนะเลิศด้วยน้ำมือของอาร์เซนอล ขณะที่ในโกปาเดลเรย์เก็บชัยชนะเพิ่มได้ 4 นัด และยิงได้ 20 ประตู จากการลงเล่น 6 นัด ก่อนจะปิดฉากด้วยการ แพ้ ในช่วงต่อเวลาพิเศษ 3-2 ต่อนัดชิงชนะเลิศกับบาร์เซโลนา ส่วนยูฟ่าซูเปอร์คัพและอินเตอร์คอนติเนนตัลคัพช่วยพาทีมคว้า 2 ถ้วยแชมป์ จากการเอาชนะอตาลันต้าและปาชูกา
สถิติผลงานตามรายการแข่งขันของเรอัล มาดริด แสดงไว้ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | นัดที่ลงเล่น | ประตู | ชนะ |
|---|---|---|---|
| ลาลีกา | 38 | 78 | 26 |
| ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก | 14 | 29 | 8 |
| โกปาเดลเรย์ | 6 | 20 | 4 |
| ซูเปร์โกปาเดเอสปัญญา | 2 | 5 | 1 |
| ยูฟ่าซูเปอร์คัพ | 1 | 2 | 1 |
| ฟีฟ่าอินเตอร์คอนติเนนตัลคัพ | 1 | 3 | 1 |
| จำนวนประตูรวม | 62 | 137 | 41 |
เรอัล มาดริดกำลังสร้างประวัติศาสตร์ในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกอย่างต่อเนื่องผ่านการผ่านเข้ารอบโดยไม่เคยขาดตอน ขุมกำลังเชิงลึก และสถิติความสำเร็จอันยอดเยี่ยมในฟุตบอลรอบน็อกเอาต์ สโมสรเข้าร่วมการแข่งขันยูโรเปียนคัพครั้งแรกในฤดูกาล 1955/56 และคว้าแชมป์ได้ตลอด 5 สมัยแรกภายใต้การนำของประธานสโมสรซานติอาโก เบร์นาเบว จากนั้นยุคของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้เพิ่มแชมป์เข้าไปอีก 9 สมัย ตั้งแต่อัมสเตอร์ดัมในปี 1998 จนถึงเวมบลีย์ในปี 2024 การลงทุนในนักเตะระดับแนวหน้าและผลผลิตจากอะคาเดมีลาฟาบริก้าช่วยรักษาความสามารถในการแข่งขันของทีมในทุกยุคทุกสมัย สิ่งอำนวยความสะดวกที่ทันสมัย รวมถึงซานติอาโก เบร์นาเบวที่ได้รับการปรับปรุงใหม่ ล้วนสนับสนุนเป้าหมายระดับโลกของสโมสรทั้งในและนอกสนาม แชมป์ยูโรเปียนคัพ 15 สมัย และแชมป์ลาลีกา 36 สมัย ภายในปี 2024 ถือเป็นหัวใจสำคัญของ ประวัติศาสตร์เรอัล มาดริด และ สถิติเรอัล มาดริด อันไร้เทียมทานของสโมสร ทุกการแข่งขันในฤดูกาลใหม่ต่างช่วยเพิ่ม สถิติเรอัล มาดริด สดใหม่ให้กับตำนานความยิ่งใหญ่ที่ไม่มีสโมสรใดเทียบเคียงได้
เรอัล มาดริด มีส่วนร่วมในรายการแข่งขันยูโรเปียนคัพและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกรวมแล้วมากกว่า 55 ฤดูกาล ซึ่งถือเป็นสถิติสูงที่สุดเหนือทุกสโมสร เส้นทางอันยิ่งใหญ่นี้รวมถึงการผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศถึง 18 ครั้ง และคว้าแชมป์มาครองได้ 15 สมัย ซึ่งล้วนเป็นสถิติสูงสุดของรายการแข่งขันทั้งคู่ การได้สิทธิ์ลงเล่นอย่างต่อเนื่องโดยไม่เคยขาดตอนมาตั้งแต่ฤดูกาล 1997/98 ช่วยเพิ่มสถิติฤดูกาลใหม่เข้าไปในยอดรวมทุกปี สโมสรพลาดการเข้าร่วมเพียงไม่กี่ครั้งตลอดประวัติศาสตร์ ซึ่งส่วนใหญ่เกิดขึ้นในช่วงทศวรรษ 1970 และ 1990 สำหรับการปราชัยในรอบชิงชนะเลิศเกิดขึ้นเมื่อปี 1962 ในเกมที่พบกับ เบนฟิก้า, ปี 1964 ในเกมที่พบกับอินเตอร์ และปี 1981 ในเกมที่พบกับ ลิเวอร์พูล ส่วนการลงเล่นรอบชิงชนะเลิศทุกครั้งนับตั้งแต่ปี 1981 เป็นต้นมา จบลงด้วยชัยชนะทั้งหมด ถือเป็นสถิติเก็บชัยชนะรวด 9 นัดติดต่อกัน
เรอัล มาดริด คว้าแชมป์ลาลีกามาแล้ว 36 สมัย ซึ่งมากที่สุดเหนือทุกสโมสรในวงการฟุตบอลสเปน โดยแชมป์สมัยที่ 36 เกิดขึ้นในฤดูกาล 2023/24 เมื่อทีมของ คาร์โล อันเชล็อตติ เก็บได้ถึง 95 คะแนน และปราชัยในการแข่งขันลีกเพียงนัดเดียว ส่วนแชมป์ลีกสมัยแรกนั้นได้มาในฤดูกาล 1931/32 ในช่วงยุคเริ่มต้นของรายการแข่งขัน การคว้าแชมป์ติดต่อกัน 5 สมัยระหว่างปี 1961 ถึง 1965 ถือเป็นยุคที่สโมสรแข็งแกร่งที่สุดในประเทศ ขณะที่บาร์เซโลนา ตามหลังสถิตินี้ด้วยการคว้าแชมป์ 27 สมัย สถิติในประเทศอันยอดเยี่ยมนี้เป็นรากฐานสำคัญที่ช่วยให้สโมสรคว้าตั๋วไปเล่นยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้ในทุกฤดูกาล
สถิติในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกของเรอัล มาดริด อยู่ที่คว้าแชมป์ 15 สมัยจากการเข้าชิง 18 ครั้ง ซึ่งถือเป็นสถิติที่แข็งแกร่งที่สุดในประวัติศาสตร์ของ รายการแข่งขัน อัลเฟรโด ดิ สเตฟาโน และแฟแร็นตส์ ปุชกาช นำทัพชนะรวด 5 สมัยติดต่อกันตั้งแต่ปี 1956 ถึง 1960 โดยมีแชมป์สมัยที่ 6 ตามมาใน 1966 ชัยชนะในปี 1998, 2000 และ 2002 เปิดฉากยุคใหม่ ซึ่งถูกผนึกด้วยลูกวอลเลย์ของซีเนดีน ซีดาน นัด เสีย ให้ ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น ที่กลาสโกว์ อันเชล็อตติพาทีมคว้า ลา เดซิมา ที่ลิสบอนในปี 2014 ก่อนที่ซีดานจะคุมสโมสร คว้าแชมป์ 3 สมัยติดต่อกันตั้งแต่ 2016 ถึง 2018 อันเชล็อตติกลับมาชนะอีกครั้งในปี 2022 ดวลกับลิเวอร์พูล และในปี 2024 ดวลกับโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ สถิตินี้ทำให้เรอัล มาดริดกลายเป็นมาตรฐานสำหรับทุกสโมสร ที่ไล่ล่าความสำเร็จในยุโรป
เรอัล มาดริด ผ่านเข้ารอบยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้อย่างสม่ำเสมออย่างสมบูรณ์แบบ โดยได้เข้าร่วมแข่งขันในทุกฤดูกาลนับตั้งแต่ 1997/98 สถิติดังกล่าวถือเป็นช่วงเวลาที่ผ่านเข้ารอบติดต่อกันยาวนานที่สุดโดยไม่ขาดตอนในรายการแข่งขันยุคใหม่ การจบสี่อันดับแรกในลาลีกา ช่วยการันตีโควตา และ เรอัล มาดริด ก็ทำได้ตามเป้าหมายดังกล่าวในทุก ๆ ปีของสถิติปัจจุบัน ฤดูกาลส่วนใหญ่นับตั้งแต่ 2010 สโมสรจบลงด้วยอันดับหนึ่งหรืออันดับสอง ซึ่งตัดความกดดันในการลุ้นโควตาช่วงท้ายฤดูกาลออกไปได้ ทีมชุดฤดูกาล 1997/98 จบอันดับสี่ในลาลีกา แต่สามารถคว้าแชมป์ยุโรปได้ที่อัมสเตอร์ดัม ผลการแข่งขันดังกล่าวช่วยการันตีพื้นที่ในรายการครั้งถัดไป การลงทุนในขุมกำลังนักเตะอย่าง คีเลียน เอ็มบัปเป้, จูด เบลลิงแฮม และ วินิซิอุส จูเนียร์ ช่วยให้สโมสรยังคงเป็นหนึ่งในทีมที่แข็งแกร่งที่สุดในสเปน การผ่านเข้ารอบของเรอัล มาดริด อย่างสม่ำเสมอสะท้อนถึงทีมที่สร้างขึ้นมาเพื่อแข่งขันในระดับสูงสุดทุกฤดูกาล อันดับในลีกที่ยอดเยี่ยมปีแล้วปีเล่าสะท้อนถึง ผลงานของเรอัล มาดริด ที่มั่นคงตลอดหลายทศวรรษ แต่ละแคมเปญที่ผ่านเข้ารอบได้เพิ่มบทใหม่ให้กับ ประวัติศาสตร์เรอัล มาดริด ในฟุตบอลยุโรป สถิติต่อเนื่องนี้ทำให้สโมสรยังคงปรากฏตัวอย่างถาวรใน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
เส้นทางสู่การผ่านเข้ารอบที่ประสบความสำเร็จสูงสุดสำหรับ เรอัล มาดริด คือฤดูกาลที่คว้าได้ทั้งแชมป์ลาลีกาและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยในฤดูกาล 2016/17 พวกเขาคว้าดับเบิลแชมป์ จากการที่ลูกทีมของซีดานคว้าแชมป์ลีกและป้องกันแชมป์ยุโรปได้สำเร็จที่คาร์ดิฟฟ์ ขณะที่ฤดูกาล 2021/22 ก็ทำผลงานได้ยอดเยี่ยมไม่แพ้กัน ด้วยการคว้าแชมป์ลีกพร้อมกับชัยชนะในรอบชิงชนะเลิศ 1-0 เหนือ ลิเวอร์พูล ที่ปารีส ส่วนฤดูกาล 2023/24 สโมสรสร้างสถิติคะแนนยุคใหม่ไว้ที่ 95 คะแนน ควบคู่ไปกับการคว้าแชมป์ยูโรเปียนคัพ สมัยที่ 15 ซึ่งแต่ละฤดูกาลล้วนผสมผสานความคงเส้นคงวาในประเทศเข้ากับความนิ่งในรอบน็อกเอาต์ และถูกจัดให้อยู่ในกลุ่มฤดูกาลที่ยอดเยี่ยมที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
เรอัล มาดริด ก้าวขึ้นมาเป็นทีมฟุตบอลชั้นนำที่เปี่ยมด้วยศักยภาพในการแข่งขัน ด้วยความแข็งแกร่งทางการเงิน การดึงตัวผู้เล่นระดับหัวกะทิ และวัฒนธรรมที่สร้างขึ้นบนพื้นฐานของชัยชนะ ประธานสโมสรอย่าง ซานติอาโก เบร์นาเบว และฟลอเรนติโน เปเรซ ได้สร้างขุมกำลังโดยมีผู้เล่นที่ดีที่สุดในแต่ละยุคเป็นแกนหลัก การเซ็นสัญญากลุ่มกาลักตีโกสในช่วงต้นทศวรรษ 2000 ประกอบด้วยลูอิส ฟีกู, ซีดาน, โรนัลโด นาซาริโอ และเดวิด เบคแคม ขณะที่การย้ายเข้ามาในยุคหลังอย่างคริสเตียโน โรนัลโด, เอ็มบัปเป และจูด เบลลิงแฮม ก็ยังคงสานต่อกลยุทธ์เดียวกันนี้ ด้านอะคาเดมี ลา ฟาบริกา ก็ผลิตผู้นำที่เป็นเด็กปั้นของสโมสรมากมาย รวมถึงราอูล, อีเกร์ กาซียัส และดานิ การ์บาฆัล สถิติการชนะในรอบชิงชนะเลิศฟุตบอลยุโรป 9 ครั้งติดต่อกันนับตั้งแต่ปี 1998 สะท้อนให้เห็นถึงทีมที่ได้รับการฝึกฝนมาเพื่อไล่ล่าถ้วยรางวัลในทุกฤดูกาล ขณะที่ฐานแฟนบอลทั่วโลกก็ช่วยสร้างรายได้มหาศาลเพื่อสนับสนุนขุมกำลังให้อยู่ในระดับสูงสุด
เรอัล มาดริด ต้องเผชิญกับความท้าทายในการผ่านเข้าสู่รอบน็อกเอาต์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกจากผลการจับสลากที่เจองานหนัก วิกฤตอาการบาดเจ็บ และฟอร์มการเล่นที่ไม่สม่ำเสมอในรอบลีกเฟส โดยในรอบลีกเฟสฤดูกาล 2024/25 พวกเขาแพ้ไปถึงสามนัดจากแปดนัดที่ลงเล่น เมื่อต้องพบกับลีลล์, เอซี มิลาน และ ลิเวอร์พูล การจบอันดับที่ 11 ทำให้ต้องไปเล่นรอบเพลย์ออฟน็อกเอาต์กับ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ ซึ่ง เรอัล มาดริด เอาชนะไปด้วยผลรวมสองนัด 6-3 อาการบาดเจ็บระยะยาวของ เอแดร์ มิลิเตา และการ์บาฆัล ส่งผลให้เกมรับอ่อนลงตลอดทั้งฤดูกาลนั้น ขณะที่รอบแบ่งกลุ่มในปีก่อนๆ สโมสรก็ถูกจับสลากไปอยู่ร่วมสายกับทีมยักษ์ใหญ่อย่าง โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์, บาเยิร์น มิวนิค และ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง ถึงกระนั้น เรอัล มาดริด ก็ยังคงผ่านเข้าสู่รอบต่อไปจากรอบเปิดหัวได้ในทุกฤดูกาลตลอดช่วงสถิติการผ่านเข้ารอบติดต่อกันในปัจจุบัน
แฟนบอลสามารถตรวจสอบผลการแข่งขันของทีมเรอัล มาดริด ได้ใน 4 ขั้นตอน ผ่านแหล่งข้อมูลทางการที่ได้รับการยืนยันแล้ว อันดับแรก ให้เข้าไปที่เว็บไซต์ทางการของเรอัล มาดริด ซึ่งจะมีการอัปเดตโปรแกรมการแข่งขัน ผลบอลสดและสกอร์สุดท้าย รายชื่อผู้เล่นตัวจริง และรายงานการแข่งขันสำหรับทุกรายการแข่งขัน ขั้นที่สอง เปิดเว็บไซต์ของลาลีกาเพื่อดูผลการแข่งขันในลีก ตารางคะแนน และสถิติประจำฤดูกาล ขั้นที่สาม ตรวจสอบเว็บไซต์ของยูฟ่า (UEFA) เพื่อดูผลการแข่งขันของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกตารางคะแนนรอบลีกเฟส และสายการแข่งขันรอบน็อกเอาต์ ท้ายที่สุด ตรวจสอบหน้า ผลการแข่งขันของทีมเรอัล มาดริด เพื่อดูตารางคะแนนและข้อมูลการยิงประตูได้ครบจบในที่เดียว ทุกแหล่งข้อมูลต่างช่วยให้ติดตามผลการแข่งขันของเรอัล มาดริด ได้อย่างชัดเจน และช่วยเปรียบเทียบ แมตช์เรอัล มาดริด ในแต่ละฤดูกาลได้เป็นอย่างดี
ทีมที่เรอัลมาดริดเคยลงแข่งขันด้วยในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก มีรายชื่อดังต่อไปนี้
ชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอลของเรอัล มาดริด รวมถึงการชนะ บาร์เซโลนา 11-1 ในศึกโกปาเดลเฆเนราลิซิโม เมื่อปี 1943 ซึ่งเป็นผลต่างประตูที่ขาดลอยที่สุดในประวัติศาสตร์เอลกลาซิโก ขณะที่การชนะ ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต 7-3 ในรอบชิงชนะเลิศยูโรเปียนคัพปี 1960 ยังคงเป็นรอบชิงชนะเลิศที่มีการทำประตูรวมสูงที่สุดในรายการแข่งขัน ส่วนการชนะ ยูเวนตุส 4-1 ในรอบชิงชนะเลิศปี 2017 ทำให้ เรอัล มาดริด กลายเป็นสโมสรแรกที่ป้องกันแชมป์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้สำเร็จ ด้านความพ่ายแพ้ยับเยินในยุคปัจจุบัน ได้แก่ การแพ้คาบ้านต่อ บาร์เซโลนา 6-2 ในปี 2009 และการแพ้ที่บ้านของ คัมป์นู 5-0 ในปี 2010 นอกจากนี้ บาร์เซโลนา ยังบุกมาชนะ 4-0 ที่เบร์นาเบวในศึกลาลีกาเมื่อเดือนตุลาคม 2024 และทีมจากแคว้นกาตาลุญญายังบวกชัยชนะ 5-2 ในรอบชิงชนะเลิศ ซูเปร์โกปา ปี 2025 เพิ่มไปอีกนัด
แมตช์ที่สำคัญที่สุดในประวัติศาสตร์ของเรอัล มาดริด ได้แก่ นัดชิงชนะเลิศยูโรเปียนคัพ ปี 1960, นัดชิงชนะเลิศที่ลิสบอน ปี 2014 และนัดชิงชนะเลิศแชมเปียนส์ลีก ปี 2022 ชัยชนะเหนือ ไอน์ทรัค แฟรงก์เฟิร์ต 7-3 ที่สนามแฮมป์เดน พาร์ค ช่วยการันตีการคว้าแชมป์ยุโรปสมัยที่ 5 ติดต่อกัน ลูกโหม่งในช่วงท้ายเกมของ รามอส ในการพบกับ แอตเลติโก มาดริด ที่ลิสบอน ช่วยดึงเกมเข้าสู่ช่วงต่อเวลาพิเศษ และพาทีมคว้าแชมป์สมัยที่ 10 (La Décima) ได้สำเร็จ เส้นทางสู่แชมป์ในปี 2022 โดดเด่นด้วยการพลิกกลับมาชนะในช่วงท้ายเกมในการพบกับ เปแอสเช, เชลซี และ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ ก่อนจะเอาชนะ ลิเวอร์พูล ในนัดชิงชนะเลิศ 1-0 ลูกวอลเลย์ของ ซีดาน ในเกมพบ ไบเออร์ เลเวอร์คูเซน ในปี 2002 ถูกจัดให้อยู่ในกลุ่มประตูที่งดงามที่สุดตลอดกาลของนัดชิงชนะเลิศถ้วยยุโรป แมตช์การแข่งขันแต่ละนัดต่างตอกย้ำชื่อเสียงของสโมสรในการเป็นผู้ชนะในช่วงเวลาชี้ขาด
แฟนบอลสามารถติดตามชมการแข่งขันสดของเรอัล มาดริด ได้ผ่านทางผู้ถือลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดอย่างเป็นทางการ แพลตฟอร์มของสโมสร และบริการรายงานผลการแข่งขันสด โดยผู้ถือลิขสิทธิ์ลาลีกาจะถ่ายทอดสดทุกนัดของลีกในภูมิภาคที่ได้รับอนุญาต ขณะที่พันธมิตรถ่ายทอดสดของยูฟ่าจะถ่ายทอดสดทุกตารางการแข่งขันของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกไปทั่วโลก ด้าน เรอัล มาดริด ทีวีและแอปพลิเคชันทางการของสโมสรพร้อมนำเสนอข่าวสาร ไฮไลต์ และการรายงานในวันแข่งขัน ส่วนบริการรายงานผลสดจะคอยอัปเดตประตู ใบเหลือง/ใบแดง และรายชื่อผู้เล่นตัวจริงแบบเรียลไทม์ ซึ่งหน้า การแข่งขันสด จะมีการอัปเดตข้อมูลแบบทันทีสำหรับทุกตารางการแข่งขันของเรอัล มาดริด
ขุมกำลังยุคปัจจุบันของเรอัล มาดริด เป็นการผสมผสานระหว่างการเซ็นสัญญาระดับโลก แข้งที่เติบโตมาจากอคาเดมี และดาวรุ่งพรสวรรค์สูงจากยุโรปและอเมริกาใต้ การย้ายเข้ามาของผู้เล่นคนสำคัญอย่าง เอ็มบัปเป ในปี 2024 และ เทรนต์ อเล็กซานเดอร์-อาร์โนลด์ ในปี 2025 ช่วยเสริมความแข็งแกร่งให้กับโครงสร้างหลักของทีม ขณะที่ผู้เล่นอายุน้อยอย่าง อาร์ดา กูแลร์, เอ็นดริก และ ฟรังโก มัสตันตูโอโน ก้าวขึ้นมาเป็นคลื่นลูกใหม่ ความสมดุลระหว่างประสบการณ์และความสดของดาวรุ่งนี้เองที่เป็นแรงขับเคลื่อนให้สโมสรเดินหน้าไล่ล่าแชมป์ลาลีกาและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกในทุกฤดูกาล
รายชื่อผู้เล่นที่เป็นตัวแทนของยุคปัจจุบันของเรอัล มาดริด มีดังนี้
รายชื่อผู้เล่นที่ยอดเยี่ยมที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสรของเรอัล มาดริด มีดังต่อไปนี้
รายชื่อผู้เล่นของเรอัล มาดริด ที่ได้รับการยอมรับในระดับนานาชาติ มีดังต่อไปนี้
ดาวซัลโวของทีมในระดับสโมสรนานาชาติของเรอัล มาดริด นำโดย คริสเตียโน โรนัลโด ที่ยิงได้ 105 ประตูในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกให้กับสโมสร คาริม เบนเซมา ตามมาเป็นอันดับสองด้วยจำนวน 78 ประตูในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกภายใต้สีเสื้อของเรอัล มาดริด ราอูล กอนซาเลซ ตามมาด้วยจำนวน 66 ประตูในรายการแข่งขันนี้ รวมถึงการทำประตูในรอบชิงชนะเลิศปี 2000 และ 2002 อัลเฟรโด ดิ สเตฟาโน ยิงไป 49 ประตูในยูโรเปียนคัพ โดยทำประตูได้ในรอบชิงชนะเลิศ 5 ครั้งติดต่อกัน เฟเรนตส์ ปุชกาช ทำเพิ่มอีก 35 ประตูในยูโรเปียนคัพ รวมถึง 4 ประตูในรอบชิงชนะเลิศปี 1960 ที่พบกับ ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต บรรดาผู้ทำประตูระดับท็อปเหล่านี้ต่างมีจุดร่วมเดียวกันคือการทำประตูตัดสินเกมในแมตช์ยุโรปที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
สถิติทีมเรอัล มาดริด เผยให้เห็นสโมสรที่สร้างขึ้นบนพื้นฐานของประสิทธิภาพในเกมรุก ความแข็งแกร่งในเกมเหย้า และความเยือกเย็นในนัดที่ลงเล่นนัดชี้ขาด สถิติเรอัล มาดริด แสดงให้เห็นว่าพวกเขายิงได้มากกว่า 75 ประตูในลีกตลอดแต่ละฤดูกาลจากสามฤดูกาลหลังสุดที่จบลงไป ซึ่งได้รับแรงหนุนจากจำนวนการยิงที่สูง ตัวเลขเกมรับมีความผันผวนมากกว่าอย่างเห็นได้ชัด ตั้งแต่เสีย 26 ประตูในลีกในฤดูกาล 2023/24 ไปจนถึง 38 ประตูในฤดูกาล 2024/25 ค่าเฉลี่ยการครองบอลติดอันดับกลุ่มที่สูงที่สุดในลาลีกา แม้ว่าทีมจะยอมแลกการควบคุมเกมกับความเร็วในการเล่นจังหวะเปลี่ยนผ่าน สถิติเรอัล มาดริด ถือว่ายอดเยี่ยมเมื่อเทียบกับบรรดาสโมสรชั้นนำของยุโรป ทั้งในด้านประตูต่อเกมและอัตราการชนะในรอบน็อกเอาต์ การวิเคราะห์เรอัล มาดริด ชี้ให้เห็นถึงทีมที่ชนะการแข่งขันนัดใหญ่ ๆ ได้ด้วยคุณภาพเฉพาะตัวของผู้เล่นมากพอ ๆ กับโครงสร้างการเล่นร่วมกันของทีม
สถิติที่เน้นย้ำถึงจุดแข็งทางฟุตบอลของเรอัล มาดริด คือประตูต่อเกม อัตราการชนะในเกมเหย้า และสถิติในรอบน็อกเอาต์ ขุมกำลังชุดฤดูกาล 2023/24 แพ้ในลีกเพียงนัดเดียว โดยเป็นการพ่ายแพ้ต่อ อัตเลติโก เด มาดริด ไปด้วยสกอร์ 2-1 ผลงานเกมเหย้าในลีกเมื่อฤดูกาล 2024/25 เก็บชัยชนะได้ถึง 17 นัด จาก 19 นัดที่ลงเล่น ณ สนามเบร์นาเบว สโมสรคว้าชัยชนะในรอบชิงชนะเลิศฟุตบอลยุโรปได้ถึงเก้าครั้งติดต่อกันระหว่างปี 1998 ถึง 2024 ซึ่งเป็นสถิติที่ไร้ผู้เทียบเคียง ประตูในช่วงท้ายเกมยังเป็นอีกหนึ่งจุดแข็ง โดยการคัมแบ็กหลายต่อหลายครั้งเกิดขึ้นในช่วง 15 นาทีสุดท้าย ซึ่งจุดแข็งแต่ละด้านส่งผลต่อตลาดผู้ชนะการแข่งขันและผู้ทำประตูโดยตรง
เรอัล มาดริด เปรียบเทียบกับ เอฟซี บาร์เซโลนา ในฐานะสโมสรที่ประสบความสำเร็จมากกว่าในระดับยุโรป ขณะที่ตัวเลขในประเทศของทั้งสองทีมยังคงสูสีกัน เรอัล มาดริด ครองแชมป์ลาลีกาไปแล้ว 36 สมัย ภายในปี 2024 เมื่อเทียบกับ 28 สมัยของ บาร์เซโลนา ภายในปี 2025 ส่วนช่องว่างในระดับยุโรปนั้นห่างกันมากกว่า โดย เรอัล มาดริด คว้าแชมป์ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกไปถึง 15 สมัย ขณะที่ บาร์เซโลนา ทำได้ห้าสมัย ทั้งนี้ บาร์เซโลนา คว้าแชมป์ลีกฤดูกาล 2024/25 ด้วยคะแนน 88 แต้ม นำหน้า เรอัล มาดริด สี่แต้ม และยิงประตูในลีกไป 102 ประตู ทีมจากแคว้นกาตาลันเอาชนะในศึกเอล กลาซิโก ได้ทั้งสี่นัดในฤดูกาลนั้น ซึ่งรวมถึงชัยชนะ 4-0 ที่สนามเบร์นาเบว แต่ละสโมสรต่างเก็บชัยชนะได้มากกว่า 100 ครั้งในเอล กลาซิโก ทุกรายการการแข่งขัน ส่งผลให้การขับเคี่ยวกับ เอฟซี บาร์เซโลนา ยังคงเป็นหนึ่งในคู่ปรับที่คู่คี่สูสีที่สุดในวงการฟุตบอลระดับโลก
คุณสามารถค้นหาสถิติของทีมเรอัล มาดริด และบทวิเคราะห์โดยละเอียดได้ผ่าน 5 ขั้นตอนต่อไปนี้ ขั้นตอนแรก เข้าชมเว็บไซต์ลาลีกาเพื่อดูข้อมูลลีกที่ได้รับการตรวจสอบแล้ว ซึ่งรวมถึงประตู ยิงทั้งหมด และการครองบอล ขั้นตอนที่สอง เปิดเว็บไซต์ของยูฟ่าเพื่อดูตัวเลขของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกที่ครอบคลุมทุกการแข่งขันและผู้เล่น ขั้นตอนที่สาม ตรวจสอบเว็บไซต์ทางการของเรอัล มาดริด สำหรับข้อมูลขุมกำลัง รายงานอาการบาดเจ็บล่าสุด และรายงานผลการแข่งขัน ขั้นตอนที่สี่ ตรวจดูแพลตฟอร์มสถิติขั้นสูงเพื่อดูค่าความน่าจะเป็นในการทำประตู (xG) การจ่ายบอลขึ้นหน้าเพื่อทำเกมรุก และการเล่นเกมรับ ท้ายที่สุด ให้เปรียบเทียบข้อมูลประจำฤดูกาลแบบเคียงข้างกันเพื่อติดตามการเปลี่ยนแปลงของฟอร์มการเล่นตลอดแต่ละแคมเปญ
สถิติฟุตบอลของเรอัล มาดริด ช่วยวิเคราะห์ผลงานของทีมโดยให้ข้อมูลเชิงปริมาณทั้งในแง่ของฟอร์มการเล่น ความแข็งแกร่งของขุมกำลัง และแนวทางแท็กติก ผลการแข่งขันย้อนหลังแสดงให้เห็นว่าทีมทำผลงานได้ดีเพียงใดเมื่อเจอกับคู่แข่งเฉพาะทางและในรายการแข่งขันต่าง ๆ ฟอร์มการเล่นล่าสุดเผยให้เห็นแนวโน้มการทำประตูและช่องโหว่ในเกมรับก่อนเริ่มแต่ละตารางการแข่งขัน ความพร้อมของขุมกำลัง โดยเฉพาะกองหน้าคนสำคัญและเซ็นเตอร์แบ็ก ส่งผลกระทบอย่างชัดเจนต่อผลงานที่คาดหวัง ข้อมูลเชิงแท็กติก เช่น สถิติการครองบอลและการเพรสซิง ช่วยอธิบายรูปแบบการเล่นที่ทีมใช้รับมือกับคู่แข่งแต่ละราย การวิเคราะห์คู่แข่งช่วยเติมเต็มภาพรวมให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นด้วยการเปรียบเทียบฟอร์ม ประตู และสถิติการพบกัน การตรวจสอบ สถิติเรอัล มาดริด ก่อนการแข่งขันแต่ละนัดจะช่วยให้มองเห็นความคุ้มค่าในตลาดผู้ชนะการแข่งขัน แฮนดิแคป และประตูได้อย่างชัดเจนยิ่งขึ้น การนำข้อมูลเชิงลึกไปปรับใช้บน UFABET เริ่มต้นได้ที่หมวด สถิติฟุตบอล ซึ่งรวบรวมทั้งฟอร์มการเล่น อัตราต่อรอง และข้อมูลการแข่งขันไว้เคียงคู่กันอย่างครบถ้วน
แฟนบอลสามารถติดตามการแข่งขันนัดต่อไปของเรอัล มาดริด ได้ทางช่องทางอย่างเป็นทางการของสโมสร ช่องผู้ถือลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสด และเว็บไซต์รายงานผลการแข่งขันสด โดยเว็บไซต์และแอปพลิเคชันของเรอัล มาดริด จะเผยแพร่เวลาคิกออฟ สนามแข่งขัน และรายชื่อผู้เล่น ส่วนเว็บไซต์ของลาลีกาและยูฟ่าจะยืนยันวันแข่งขันตามตารางการแข่งขันรวมถึงการเปลี่ยนแปลงโปรแกรมทั้งหมด ด้านช่องผู้ถือลิขสิทธิ์จะถ่ายทอดสดการแข่งขันทุกนัดตามภูมิภาคของตน ขณะที่หน้าเว็บรายงานผลสดจะรายงานประตู ใบเหลือง/ใบแดง และการเปลี่ยนตัวแบบนาทีต่อนาที นอกจากนี้โซเชียลมีเดียของสโมสรจะประกาศรายชื่อผู้เล่นตัวจริงล่วงหน้าประมาณหนึ่งชั่วโมงก่อนเริ่มเขี่ยบอล
สถิติของเรอัล มาดริด บ่งบอกจุดแข็งของทีมผ่านจำนวนประตู ยิงทั้งหมด และการทำประตูช่วงท้ายเกม ขณะเดียวกันก็สะท้อนจุดอ่อนผ่านจำนวนประตูที่เสียและความผิดพลาดในเกมรับ ปริมาณการยิงทั้งหมดที่สูงและอัตราการเปลี่ยนเป็นประตูที่เฉียบคมช่วยยืนยันคุณภาพของเกมรุก ส่วนประตูที่เสียจากจังหวะโต้กลับเผยให้เห็นพื้นที่ว่างด้านหลังจากการเติมเกมของฟูลแบ็ก ข้อมูลอาการบาดเจ็บแสดงให้เห็นว่าเกมรับพึ่งพาเซ็นเตอร์แบ็กที่สมบูรณ์มากเพียงใด ขณะที่ตัวเลขการเพรสซิ่งชี้ให้เห็นว่าบรรดากองหน้าช่วยทีมเล่นเกมรับยามไม่มีบอลมากแค่ไหน ซึ่งทุกจุดอ่อนล้วนช่วยเพิ่มมุมมองสำคัญสำหรับการวิเคราะห์ตลาดแต้มต่อ HDP และตลาดทั้งสองทีมทำประตู BTTS
ข้อมูลการแข่งขันที่ช่วยในการเปรียบเทียบ เรอัล มาดริด กับคู่แข่งประกอบไปด้วยฟอร์มการเล่น สถิติการพบกัน ประตูต่อเกม และค่าความน่าจะเป็นในการทำประตู xG โดยฟอร์มล่าสุดแสดงให้เห็นว่าทีมใดลงเล่นตารางการแข่งขันนี้ด้วยความพร้อมที่ดีกว่า สถิติการพบกันเผยให้เห็นรูปแบบการเล่นในเกมแห่งศักดิ์ศรีอย่างเอล กลาซิโกและมาดริดดาร์บี้ ประตูที่ทำได้และประตูที่เสียต่อเกมช่วยวัดสมดุลระหว่างเกมรุกกับเกมรับ ค่าความน่าจะเป็นในการทำประตู xG ช่วยแยกผลการแข่งขันที่มาจากโชคออกจากผลงานที่ยั่งยืนอย่างแท้จริง นอกจากนี้สถิติแยกเกมเหย้าและเกมเยือนยังช่วยเพิ่มมิติการวิเคราะห์เชิงลึกให้กับทุกการแข่งขันในตาราง
สถิติการแข่งขันของเรอัล มาดริด มีการเปลี่ยนแปลงตลอดทั้งเกม จากการเน้นการครองบอลอย่างรัดกุมในช่วงเริ่มต้นไปสู่การเพิ่มจำนวนการยิงทั้งหมดในช่วงท้ายเกม โดยมีผลการแข่งขัน การเปลี่ยนตัวผู้เล่น และแท็กติกของคู่แข่งเป็นตัวขับเคลื่อน ทีมจะครองบอลในช่วงแรกเพื่อหาช่องเจาะโครงสร้างของคู่แข่ง และปริมาณการยิงทั้งหมดจะพุ่งสูงขึ้นในช่วง 20 นาทีสุดท้ายเมื่อทีมตกเป็นฝ่ายตามหลังหรือเสมอกัน ตัวสำรองอย่างโรดรีโกและโฆเซลูมักลงมาทำประตูตัดสินเกมในช่วงท้ายได้บ่อยครั้งในฤดูกาลหลังๆ หากทีมขึ้นนำ ตัวเลขการครองบอลจะลดลงและเปลี่ยนมาเน้นการสวนกลับเร็วที่มีประสิทธิภาพมากขึ้น โดยราคาค่าน้ำสดจะขยับอย่างรวดเร็วตามทุกประตู ใบแดง และการเปลี่ยนตัวที่เกิดขึ้น
แฟนบอลสามารถเข้าถึงข้อมูลการแข่งขันของเรอัล มาดริด บน UFABET ได้ง่ายๆ ผ่าน 5 ขั้นตอน เริ่มจากสร้างบัญชีผู้ใช้และยืนยันตัวตนให้เสร็จสิ้น จากนั้นเข้าสู่ระบบแล้วไปที่หมวดฟุตบอลจากเมนูหลัก ขั้นต่อมาเลือกลาลีกาหรือยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเพื่อค้นหาตารางการแข่งขันนัดถัดไปของเรอัล มาดริด แล้วตรวจสอบฟอร์ม สถิติการพบกัน และสถิติของทีมในหน้านัดนั้นๆ ปิดท้ายด้วยการเปรียบเทียบตลาดที่มีให้เลือก ไม่ว่าจะเป็นการทายผลผู้ชนะ จำนวนประตูรวม หรือราคาต่อรอง HDP ก่อนทำการตัดสินใจ
เรอัล มาดริด ทำผลงานได้อย่างแข็งแกร่งในลาลีกา ในปี 2024/25 โดยจบอันดับที่สองด้วยสถิติ ชนะ 26 เสมอ 6 และ แพ้ 6 จาก นัดที่ลงเล่น 38 นัด ทีม ยิงได้ 78 ประตู และเสีย 38 ประตู มี ผลต่างประตูได้เสีย อยู่ที่ +40 เอ็มบัปเป้ นำเป็นดาวซัลโวใน ลีก ของ สโมสร ด้วยผลงาน 31 ประตู พร้อมคว้ารางวัลปิชิชี่ ทรอฟี่ ฟอร์มในบ้าน ที่เบร์นาเบวเก็บ ชนะ 17 จาก นัดที่ลงเล่น 19 นัด ขณะที่ผลงานใน เกมเยือน อยู่ที่ ชนะ 9 เสมอ 6 และ แพ้ 4 คะแนน รวม 84 คะแนน ตามหลัง 95 คะแนน ของ ฤดูกาล 2023/24 ที่คว้าแชมป์อยู่ 11 คะแนน โดยมีเพียงสี่คะแนนที่คั่นกลางระหว่าง เรอัล มาดริด กับตำแหน่งแชมป์ใน ลาลีกา
ตำแหน่งของเรอัล มาดริดในตารางคะแนนลาลีกาจบลงด้วยอันดับที่สอง จากตารางคะแนนสุดท้ายในฤดูกาล 2024/25 โดยเก็บได้ 84 คะแนน จาก 38 นัดที่ลงเล่น จำนวนคะแนนรวมดังกล่าวทำให้สโมสรตามหลังทีมแชมป์อย่างบาร์เซโลนาอยู่สี่คะแนน ผลต่างประตูได้เสียอยู่ที่ +40 ตามหลัง +63 ของบาร์เซโลนาอยู่ 23 ประตู ความพ่ายแพ้ 4-3 ที่บ้านของบาร์เซโลนา เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2025 ได้ตัดสินกลุ่มลุ้นแชมป์ขณะที่เหลือการแข่งขันอีกสามนัด อัตเลติโก เด มาดริด จบอันดับที่สาม โดยตามหลังเรอัล มาดริดอยู่แปดคะแนน ผลงานการพบกันหมด (เฮดทูเฮด) และผลต่างประตูได้เสียยังคงเป็นเกณฑ์ตัดสินชี้ขาดสำคัญใน ตารางคะแนนลาลีกา
เรอัล มาดริด คว้าได้ 84 คะแนนในลาลีกาฤดูกาล 2024/25 จาก 38 นัดที่ลงเล่น จำนวนคะแนนรวมมาจากการชนะ 26 นัด และเสมอ 6 นัด คิดเป็นค่าเฉลี่ย 2.21 คะแนนต่อการแข่งขัน ขุมกำลังในฤดูกาล 2023/24 ทำค่าเฉลี่ยได้ 2.50 คะแนนต่อการแข่งขันจนคว้าไปได้ 95 คะแนน ขณะที่ขุมกำลังชุดฤดูกาล 2022/23 มีค่าเฉลี่ย 2.05 คะแนนต่อการแข่งขันและจบอันดับสองด้วยจำนวน 78 คะแนน ค่าเฉลี่ยในฤดูกาล 2024/25 อยู่ระหว่างสองฤดูกาลดังกล่าว ซึ่งสะท้อนถึงฟอร์มในบ้านที่แข็งแกร่งและผลการแข่งขันเกมเยือนที่ดร็อปลงไป
ผลงานของเรอัล มาดริดในลาลีกาถือว่าดีที่สุดเป็นอันดับสองในบรรดาสามสโมสรในฤดูกาล 2024/25 โดยตามหลังบาร์เซโลนาสี่คะแนน และนำหน้าอัตเลติโก เด มาดริดอยู่แปดคะแนน เรอัล มาดริด จบฤดูกาลด้วย 84 คะแนน เมื่อเทียบกับ 88 คะแนนของบาร์เซโลนา และ 76 คะแนนของอัตเลติโก เด มาดริด ทางด้านบาร์เซโลนายิงได้ 102 ประตูในลีกภายใต้การคุมทีมของฮันซี ฟลิค ซึ่งมากกว่าเรอัล มาดริดอยู่ 24 ประตู ทีมแชมป์คว้าชัยชนะได้ทั้งสองนัดในศึกเอล กลาซิโกบนเวทีลีก รวมถึงการบุกชนะ 4-0 ที่เบร์นาเบว และนัดตัดสินผล 4-3 ในเดือนพฤษภาคม อัตเลติโก เด มาดริด อาศัยโครงสร้างทีมที่รัดกุมและจบฤดูกาลด้วยการตามหลังทีมแชมป์ 12 คะแนน การคว้าแชมป์ในฤดูกาล 2023/24 ของเรอัล มาดริดเกิดขึ้นด้วยระยะห่างสิบคะแนนเหนือบาร์เซโลนา ผลการแข่งขันในศึกเอล กลาซิโกและมาดริดดาร์บีล้วนมีผลอย่างยิ่งต่ออันดับสุดท้ายในตารางคะแนน
สถิติทีมเรอัล มาดริด
สถิติทีมเรอัล มาดริด บ่งชี้ทั้งประสิทธิภาพในเกมรุก การจัดระเบียบเกมรับ การควบคุมการครองบอล และความแม่นยำในการส่งบอลในทุกรายการแข่งขันที่สโมสรลงเล่น…